11A14
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

11A14

THPT Thái Phiên

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Hạnh phúc khi ra đi vì anh rất yêu em

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giả
Bình ch?n cho bài vi?t:
gianggiangonline
Thành Viên Mới
Thành Viên Mới

Hạnh phúc khi ra đi vì anh rất yêu em  Vide
Bài gửiTiêu đề: Hạnh phúc khi ra đi vì anh rất yêu em     Hạnh phúc khi ra đi vì anh rất yêu em  I_icon_minitimeThu Mar 17, 2011 9:12 am

Ngày đầu gặp em..vẫn nhớ...như mới đây thôi...Ấn tượng lắm...
Còn nhớ ko? Khi trở về a gửi tin nhắn cho em " Chào bé..Anh là M,người vừa đến chơi nhà bé đấy.Thằng P (bạn em)nó cho anh số điện thoại của bé,nó bắt anh phải tán em..hịc Thằng này điên..A có biết tán gái đâu chứ..."

Đó là cái tin nhắn spam,xạo thôi,để làm quen,thật ra a chính là người xin sđt e từ thằng P.Và a cũng ko thể ngờ rằng, chính cái tin nhắn giả nai ấy,dần theo ngày tháng,nó đã thành cẫu nối mang em đến với a,mang hạnh phúc ngọt ngào nhất đến với a,đã cho anh biết yêu và được yêu là quý giá...ôi hạnh phúc với anh đôi khi chỉ là nhìn ngắm e lúc ngủ....

Ngày a đến với e (người iêu dấu) là khoảng thời gian e chia tay người yêu cũ...Có lẽ vì a đến đúng lúc e cô đơn, e tủi buồn mà a may mắn được e tâm sự thật nhiều...Lòng anh bỗng dấy lên 1 tình thương e đến nhói lòng.
e hay khóc,có khi e chỉ khóc cho mình e biết nhưng cũng có khi e ko thể kìm nén đc mà khóc trước mặt a.Mỗi lúc như thế a thấy e thật bé nhỏ và yêu ớt,muốn ôm chặt lấy e để thơm lấy từng giọt nước mắt cay đắng đang tuôn rơi...
Em khóc "E ko xứng với a đâu,anh đừng yêu em" lại khóc rồi...A ôm e vào lòng như thấu hiểu e muốn nói gì tiếp....

Lúc a ngỏ lời yêu e cũng là lúc người yêu cũ của e trở lại xin tha thứ...E đứng trước 2 lựa chọn..1 trở lại với người e từng yêu thương và mong nhớ,hoặc đến với tôi,kẻ xa lạ nhưng đã bên e,mang niềm vui đến cho e lúc e buồn tủi nhất...Thật khó cho e và a nghĩ cũng khó cho bao người con gái khác trong hoàn cảnh thôi ...
E nói với tôi e chọn người ấy...Nhưng e lại khóc, khóc vì "E không xứng với a"
"Anh yêu e xin e đừng nói từ xứng với a,,chỉ cần e yêu anh là đủ. Dù quá khứ của e thế nào a tha thứ cho e,xin em đừng khóc,nín đi em" A ghì chặt lấy e và hôn từng giọt nước mắt,tim anh nhói đau vì a hiểu vì sao e khóc....
Với a,sự trinh trắng là cao quý.Nhưng e mới là cái quan trọng và ý nghĩa nhất với anh.E là tất cả,là cục cưng là cục vàng của anh.Nín đi e....

Và từ đó anh và em chính thức là người yêu của nhau...Giây phút đầu môi nói lời yêu e...đến này đã gần 8 tháng rồi em àh,Trái tim vẫn ko 1 giây phút ngừng yêu thương.
Ôi có nhừng lúc vừa xa e đã nhớ...có những lần e về quê là trái tim anh luôn cồn cào mong nhớ,rồi hí hửng tưng bừng rộn rã đi đón em trở lại...Ôi với a đó là những ngày tháng hạnh phúc nhất mà a đã may mắn có.Còn nhớ ko em những lần mình cùng đội mưa tránh rét,E run lắm,anh cởi áo lau khô mái tóc,e cảm động nhìn anh đắm đuối,hạnh phúc lắm em ơi...Những lần trời mưa thì mặc trời mưa,chẳng chịu chạy trốn a và e vẫn ôm và hôn say đắm.Cảm ơn em...lots of love...love you much ..babee...

Có những khi cãi vã,có nhưng khi a và e giận dỗi,có những khi e mắng mỏ anh...Có những lúc a và e đều có nhưng sai lầm.Nhưng e biết không??...Chưa có 1 phút giây nào anh dừng yêu em.Chỉ thấy nó lớn thêm và đến khi a nhận ra a ko thể thiếu em....

Rồi 1 ngày kia, e bỗng dưng hờ hững...tin nhắn thưa đi..những tin nhắn a gửi cho e đã lười ko trở lại,nhưng cuộc gọi a vừa nói lời tạm biệt đã thấy e cúp máy.Những lần đưa e đi chơi mà e chỉ muốn về làm lòng anh chếnh vánh,1 nỗi buồn dấy lên làm a đau buốt
A cố tìm hiểu nguyên nhân và luôn nghĩ mình đã sai gì đó...A muốn thay đổi 1 số tính cách mà e ko thích nhưng vô ích

E nói lời chia tay vì không hợp a,a thẫn thờ nhìn e thay đổi đến chóng mặt,với e tất cả chỉ là quá khứ,hiện tại e ko còn yêu anh.A nắm chặt tay e ko để e chạy mất...a níu kéo để giữ lại 1 bàn tay đang muốn buông anh ra...Ngày ngày a đến xin lỗi và xin đc thay đổi để e lại yêu anh,"để chia tay để rồi lại yêu nhau hơn" Nhưng e như hành khách ngồi trên 1 con tàu đang rời bến...và anh kẻ đứng dưới nắm chặt tay em ko để mất,chay theo e nhưng rồi cũng ko thể giữ được em...A đã khóc khóc rất nhiều,một người đàn ông đừng nên bao giờ khóc,nhưng a vẫn khóc,khóc vì mất đi 1 dấu yêu mà anh vẫn coi là "ánh sáng của đời anh"....
Tổn thương lắm,hờn lắm,giận lắm...trái tim anh như bị xẻ muôn mảnh đau đến tê dại,có những lúc tưởng như ko thể bước,ko 1 chút rượu mà như kẻ đang say,nặg nề lê bước....
Lại rồi 1 ngày a biết được e chơi lại với người yêu cũ,thâm chí e còn rủ hắn làm cùng công ty.Tổn thương và đau đớn lại bùng lên,anh giận e lắm,giận lắm e àh,sao e ko biết trân trọng a mà lại để cái "tình cũ ko rủ cũng đến"??Nhưng sự thật thì anh chưa bao giờ giận e quá 1 ngày dù lỗi lầm gì e có gây ra. A gặp e nhưng cũng chẳng dám mắng mỏ e vì sợ e lại khóc....Cứ thế nhưng vẫn xẩy ra vài lần cãi vã và trách móc lúc vừa chia tay...Nhưng rồi a vẫn cứ lặng im rồi tươi cười vì sợ e buồn,sợ lắm e biết ko?

A ghen lắm,ghen lắm em ah,con trai hay con gái cũng biết ghen phải không em???
Rồi e tâm sự với tôi " Anh ấy là một người cô độc,anh ấy ko có ai thương,bố mẹ anh ấy cũng hắt hủi anh ấy,từ bé anh ấy đã sống thiệt thòi về tình cảm.Anh ấy đối xử với e rất tốt,nhưng e là người khó tính,em luôn làm khổ anh ấy,anh ấy đã ko chịu nổi em. Anh ấy đã dạy em nhiều thứ,anh ấy là người làm e tin tưởng.Lúc e chia tay anh ấy anh ấy rất đau khổ.anh ấy bảo trên đời này chẳng ai thương anh ấy"
em chơi lại với anh ấy ko phải vì em muốn quay lại với anh ấy mà e muốn chơi với anh ấy như 1 người bạn để bù đắp lại những lỗi lầm mà e đã gây ra để được thanh thản.E đã gây ra biết bao lỗi lầm.....(E lại khóc)

E vừa nói vừa khóc làm tôi cũng rơi nước mắt theo.Lúc ấy tôi ko còn cảm giác tổn thương,ko còn ghen tuông.Bỗng thấy thương em và thương cho cả hắn.Hắn thật đáng thương,hắn xứng đáng được bù đắp.Tôi là kẻ đáng trách,là kẻ đã cướp mất e của hắn.
A trách em..Sao e ko tâm sự với anh sớm hơn để anh ko phải mắng mỏ,phải giận hờn em,phải ghen tuông.A ko phải là kẻ nhỏ nhen.a biết trân trọng tình cảm con người.dù sao thì anh ấy và e đã yêu nhau 3 năm.3 năm đủ để e hiểu về con người đó là tốt hay xấu
A thấy anh ấy xứng đáng hơn anh.Ôi Cảm giác tổn thương,hờn giận biến đâu mất khi anh đã biết rằng có kẻ cũng yêu em,cũng đáng thương và từng tổn thương hơn cả anh.
tham khảo thêm thông tin cùng nhau click vào những link này nhé hiii

Mua ban |
May tinh de ban |
May tinh xach tay |
Dien thoai di dong

Hạnh phúc khi ra đi vì anh rất yêu em

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang